เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 2 of 2

Thread: สอบถามการทำกราฟวงกลมครับ

Hybrid View

Previous Post Previous Post   Next Post Next Post
    thon555
    Guest

สอบถามการทำกราฟวงกลมครับ

เรียนอาจารย์ ผู้รู้ทุกท่าน กระผมรบกวนสอบถามครับ คือว่าต้องการทำกราฟวงกลม โดยต้องการให้ข้อมูลในตารางที่แบ่งออกเป็นสองส่วน ให้ออกมาเป็นกราฟวงกลมเดียวกัย ไม่ทราบว่าทำยังไงครับ ตอนนี้ทำได้แค่แยกครับตามไฟล์แนบครับ ขอบคุณครับ

สมเกียรติ
    Guest
    ชื่อแฟ้มแนบน่าจะตั้งให้ดีกว่านี้
    ควรวาดรูปหน้าตากราฟที่ต้องการมาดูกันครับ และอธิบายด้วยว่าตรงส่วนนั้นบนกราฟมาจากค่าในเซลล์ใด