เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 4 of 4

Thread: ขอสอบถามการจัดข้อมูลเป็นช่วงระดับราคาค่ะ

wiwin
    Guest

ขอสอบถามการจัดข้อมูลเป็นช่วงระดับราคาค่ะ

อยากสอบถามการใช้สูตรสรุปข้อมูลให้อยู่ในช่วงระดับราคาที่กำหนดค่ะ
    คืออยากทราบว่า1.อยากทราบว่าบ้านแต่ละแบบในแต่ละช่วงราคา มียอดขายเท่าไร
    2.ราคาเฉลี่ยของบ้านแต่ละแบบ ในแต่ละระดับราคามีค่าเท่าไร เช่น ทาวน์เฮ้าส์ชั้นเดียวที่ระดับราคา <500,000 มีราคาเฉลี่ยอยู่ที่เท่าไร
    ข้อมูลตามไฟล์ที่แนบมาค่ะ
    :nonod: พอดีเป็นสมาชิกใหม่ของห้องนี้ค่ะ และเป็นพนักงานใหม่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องexcelเท่าไรค่ะ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ทำอะไรผิดไปขอโทษด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ:smile::smile:

สมเกียรติ
    Guest
    ในตัวอย่างที่แนบมา ควรกรอกตัวเลขที่คิดในใจได้ด้วยแทนตัวเลขจริงดีกว่าครับ
    พร้อมกับบอกตัวเลขคำตอบมาด้วย

wiwin
    Guest
    Quote Originally Posted by สมเกียรติ View Post
    ในตัวอย่างที่แนบมา ควรกรอกตัวเลขที่คิดในใจได้ด้วยแทนตัวเลขจริงดีกว่าครับ
    พร้อมกับบอกตัวเลขคำตอบมาด้วย

ต้องขอโทษด้วยค่ะที่ทำผิด แนบไฟล์มาใหม่แล้วค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ:redface:

vajaraphol
    Guest
    เป็นการจัดรูปแบบเพื่อให้ดูง่าย ผมเดาเอาเองว่าคงไม่ใช่งานด่วน
    อยากให้ลองศึกษาเนื้อหา สูตร array กับการตัดสินใจดูครับ ไม่ยากครับ(ทำได้หลายวิธี)http://www.excelexperttraining.com/blogs/archives/z200-eLearning000623.php

คิดซะว่าเป็นโอกาสดีที่จะได้เรียนรู้นะครับ ถ้าดูแล้วไม้เข้าใจสอบถามเพิ่มเติมได้ครับ
    ถ้าลองแล้วสำเร็จก็จะได้เป็นความรู้ติดตัวครับ ถ้าคนอื่นช่วยทำเราอาจจะได้ไฟล์ไปใช้งานแต่ไม่ได้ความรู้อะไรเลย