ผมเก่ง Excel ได้เพราะมีงานอดิเรกโดยสร้างโปรแกรมโหราศาสตร์เพื่อทดสอบฝีมือไปเรื่อยๆ ทำไปทำมาจนได้แฟ้มคำนวณตำแหน่งดวงดาวที่แม่นยำพอสมควร

ผมเพิ่งปรับแฟ้มให้ใช้กับ Excel 2007/2010 จึงขอยกมาให้ลองแกะกันครับ โดยแฟ้มที่มีชื่อว่า Crack นำหน้านั้นไม่ได้ใส่รหัสอะไรป้องกันไว้

Attachment 11779
อ่านที่ไปที่มาและวิธีใช้แฟ้มนี้อย่างย่อ

ปล พอได้แฟ้มไป ขออย่ามาถามเรื่องดูดวงกับผมนะครับ ขอให้ถามแต่เรื่อง Excel ที่เกี่ยวข้องกับแฟ้มนี้เท่านั้น