เขียนโค้ด VBA ยังไงให้คีย์ข้อมูลลงฟอร์มแล้วบันทึกลงตารางครับ
ผมได้เอารูปมาให้ดู ท่านจะได้เข้าใจตรงกันครับ

สิ่งที่ผมอยากรู้ก็คือ ผมจะคีย์ข้อมูล ลงในฟอร์มที่สร้างขึ้นมาแล้วให้มันบันทึกลง ตารางนี้ครับ
1 คลิกปุ่มบันทึกข้อมูล แล้วคีย์ รหัสสินค้า ชื่อสินค้า จำนวน
2 พอเราคีย์ข้อมมูลเสร็จแล้ว Enter Add ให้โปรแกรมมันคำนวณ ราคารวมให้ครับ
3 พอเรา Enter บันทึกข้อมูล ให้โปรแกรมมันเอาข้อมูลทั้งหมดที่เราคีย์ลงไปและที่โปรแกรมคำนวณราคารวมให้ ลงตารางนี้ครับ
4 แล้วให้โปรแกรมมันลงลำดับที่ให้ด้วยครับ อย่างเช่น 1, 2, 3 ไปเรื่อยๆ
5 พอเรา Enter บันทึกข้อมูล เสร็จแล้ว ให้ฟอร์มบันทึกข้อมูลมันเปิดขึ้นมาใหม่ครับ แล้วเราก็จะบันทึกข้อมูลต่อไป
คืออันนี้อยากรู้จริงๆครับ ท่านช่วยเขียนโค้ดตัวอย่างให้ดูหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ