เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 4 of 4

Thread: นับวันที่สิ้นสุดในการคิดดอกเบี้ย โดยมีช่วงเวลาเป็น

skya7
    Guest

นับวันที่สิ้นสุดในการคิดดอกเบี้ย โดยมีช่วงเวลาเป็น

คือ ต้้องการวันที่สิ้นสุด ในการคิดดอกเบี้ย เช่น วันแรกเป็น 19/9/2554 ระยะเวลา 6 เดือน เป็นวันที่เท่าไหร่ค่ะ โดยเป็นรูปแบบวัน เดือน ปี เหมือนวันแรกค่ะ รบกวนอาจารย์ช่วยหน่อยนะค่ะ

makemoney
    Guest
    ใช้ฟังชั่น =TODAY()+180 ก็ได้นะครับ แต่ต้องแก้ format เป็นวันที่ด้วย 180 คือ 6*30 6 = จำนวนเดือน

skya7
    Guest
    คือว่าวันเริ่มต้นมันไม่ใช่วันปัจจุบันทุกครั้งนะค่ะ มันมีหลายวัน รูปแบบตามไฟล์แนบนะค่ะ

สมเกียรติ
    Guest
    ผิดกติกาของฟอรัมครับ
    1. ชื่อแฟ้ม
    2. อธิบายไม่ละเอียดในตัวกระทู้ อย่าบอกให้เปิดอ่านในแฟ้ม
    :hand: