เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 3 of 3

Thread: สอบถามการเรียงข้อมูลทั้งแถวครับ

luziferrr
    Guest

สอบถามการเรียงข้อมูลทั้งแถวครับ

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการเรียงข้อมูลทั้งแถวครับ

ความต้องการก็คือ ให้ EXCEL ใช้ ข้อมูลใน Column A เรียงลำดับ จากน้อยไปมาก โดยที่ ข้อมูลทั้ง

หมดในแถวเดียวกันก็จะถูกเรียงตามไปด้วย

ผมได้แนบไฟล์ตัวอย่างมาให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

pichartyapan
    Guest
    Quote Originally Posted by luziferrr View Post
    รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการเรียงข้อมูลทั้งแถวครับ

ความต้องการก็คือ ให้ EXCEL ใช้ ข้อมูลใน Column A เรียงลำดับ จากน้อยไปมาก โดยที่ ข้อมูลทั้ง

หมดในแถวเดียวกันก็จะถูกเรียงตามไปด้วย

ผมได้แนบไฟล์ตัวอย่างมาให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    ลากพื้นที่คลุมพื้นที่สีฟ้าทั้งหมด แล้วเลือก เมนูํ Data > Sort> ที่ sort by เลือก ID Number แล้วติ้ก sort แบบ ascending ครับ

luziferrr
    Guest
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ