เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 9 of 9

Thread: Excel Expert Training on YouTube

สมเกียรติ
    Guest

Excel Expert Training on YouTube

ลองชมดูครับว่าใช้ได้หรือไม่ เสียงดังชัดเจนไหม

โปรดติดตามได้จาก
    http://www.youtube.com/user/ExcelExpertTraining

rotcsaa
    Guest
    เสียงชัดเจนนะคะ

อาจารย์ใช้โปรแกรมอะไรในการบันทึกวิดิโอค่ะ

excel_fever
    Guest
    แจ่มเลยครับ

สมเกียรติ
    Guest
    Quote Originally Posted by rotcsaa View Post
    เสียงชัดเจนนะคะ

อาจารย์ใช้โปรแกรมอะไรในการบันทึกวิดิโอค่ะ
    Camtasia Studio ครับ พอต่อสายไมโครโฟนเข้าเครื่องก็ใช้บันทึกภาพและเสียงได้เลย

pichartyapan
    Guest
    Quote Originally Posted by สมเกียรติ View Post
    Camtasia Studio ครับ พอต่อสายไมโครโฟนเข้าเครื่องก็ใช้บันทึกภาพและเสียงได้เลย
    เสียงชัดมาก ภาพชัดพอสมควร แต่สังเกตว่าวิทยากรยังเครียดอยู่นะครับ เหมือนออกเสี่ยงยังไม่เต็มเสียง คงเป็นเพราะยังเป็น demo version (สงสัยยังตื่นกล้องอยู่ครับ 555 ล้อเล่นครับ )

สมเกียรติ
    Guest

Lightbulb

ขั้นตอนการใช้งาน
    1. สมัครเป็นสมาชิกของ YouTube ก่อน
    2. ใช้โปรแกรม screen recording เก็บแฟ้มวิดีโอไว้ในเครื่อง
    3. upload เข้า YouTube
    4. นำลิงค์ที่ YouTube สร้างให้มา post ลงในฟอรัมนี้โดยคลิกลงไปในที่รูป Insert Video แล้วพิมพ์ลิงค์ลงไป
    5. ฟอรัมจะแสดงภาพเชื่อมโยงกับ YouTube ให้เองครับ
    พวกเราน่าจะลองใช้กันครับ :smile:

dang_xx
    Guest
    ถูกใจมากครับ

jojo
    Guest
    นี่คือลิงค์ของการสอน Excel ที่ฝรั่งทำไว้ที่ผมเล่าให้ฟังตอนไปทานข้าวกันที่ร้านอาหารญี่ปุ่นคราวที่แล้วครับ
    http://www.youtube.com/user/ExcelIsFun#g/p
    ส่วนใหญ่ใช้ Excel 2007 ครับ เค้าพูดค่อนข้างเร็ว แต่ชัดเจนดีและแยกแต่ละเรื่องไว้เป็นประเภทเลย เอามาให้ไว้เป็นไอเดียครับ :smile:
    ส่วนวีดีโอของอาจารย์ดีมากเลยครับ ผมว่าถ้าเรามีแบบนี้บ้างคนที่มีปัญหาเรื่องภาษาจะได้ใช้ประโยชน์ได้มากครับ

jojo

สมเกียรติ
    Guest
    Quote Originally Posted by pichartyapan View Post
    เสียงชัดมาก ภาพชัดพอสมควร แต่สังเกตว่าวิทยากรยังเครียดอยู่นะครับ เหมือนออกเสี่ยงยังไม่เต็มเสียง คงเป็นเพราะยังเป็น demo version (สงสัยยังตื่นกล้องอยู่ครับ 555 ล้อเล่นครับ )
    ลองใหม่ครับ เสียงน่าจะหายเครียดไปบ้าง แต่ยังเกร็งๆอยู่ :tongue: