เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 41

Thread: ชมรูปสมาชิกที่มาร่วมทานอาหาร 19 กพครับ

สมเกียรติ
    Guest

Red face ชมรูปสมาชิกที่มาร่วมทานอาหาร 19 กพครับ

ขอเชิญสมาชิก Excel Expert Forum ร่วมงานพบปะสังสรรค์ในวันเสาร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ เวลา 18.00 น

สถานที่ ร้านอาหารญี่ปุ่น คุโรดะ ปากซอยเอกมัยด้านสุขุมวิท
    บุฟเฟ่อาหารญี่ปุ่น
    ราคา :: 450 net (รวมน้ำ) ไม่จำกัดเวลาทาน

http://www.tlcthai.com/webboard/view...&post_id=60937

รายชื่อผู้ที่แจ้งว่าจะมาร่วมงาน
    คุณ อรวีร์
    คุณ dang_xx
    คุณ excel_fever กับแฟน
    คุณ pichartyapan
    คุณ gaka
    คุณ jojo
    คุณ BPhirarak
    คุณ narapat (อาจแวะมาทักทายหลังหนึ่งทุ่ม)
    ผม สมเกียรติ

รวมขณะนี้ 10 ท่าน

ขอเรียนเชิญครูเอก คุณวานิชย์ คุณอนุชาติ คุณมิตรภาพ คุณ offnattawat คุณ zv735 คุณ worachai_p คุณลูกปลาน้อย คุณ Nongmod คุณ moolong คุณ nutty ด้วยครับ (ฝากพวกเราช่วยกันอีเมล์ไปชวนเชิญให้ด้วยอีกหลายๆแรงครับ)

สมาชิกท่านอื่นที่สนใจจะมาร่วมงาน เชิญแจ้งชื่อเพิ่มเติมครับ จะได้จองโต๊ะหรือห้องกันไว้ก่อน :smile:

สมเกียรติ
    Guest
    ถ้านั่งรถไฟฟ้า ให้ลงสถานีเอกมัยซึ่งอยู่บนถนนสุขุมวิท แล้วเดินเข้าซอยเอกมัย จะพบร้านบ้านไร่กาแฟอยู่ทางขวามือ เลยไปหน่อยเป็นร้านอาหารคุโรดะอยู่ฝั่งซ้ายมือ ไม่ไกลจากปากซอยเท่าใดนักครับ

ถ้าขับรถมา แนะนำให้จอดรถที่โชว์รูมสุขุมวิทฮอนด้า โดยขับรถผ่านเข้ามาทางทางเข้าที่จอดรถของบ้านไร่กาแฟ (บ้านไร่กาแฟ อยู่ปากซอยเอกมัย ตรงหัวมุมเลี้ยวเข้าถนนสุขุมวิทครับ อยู่ฝั่งตรงข้ามเยื้องๆกันกับร้านอาหารญี่ปุ่นคุโรดะ) ถ้าถูกยามของฮอนด้าถาม ขอให้แจ้งกับยามว่า มางานเลี้ยง Excel (ผมขออนุญาตทางโชว์รูม ให้พวกเราจอดรถที่สุขุมวิทฮอนด้าไว้เรียบร้อยแล้วครับ) ดังนั้นไม่ต้องห่วงเรื่องสถานที่จอดรถ :smile:

ปกติตอนเย็นๆ ลูกค้าของบ้านไร่กาแฟจะจอดรถที่โชว์รูมสุขุมวิทฮอนด้าได้อยู่แล้วครับ

ถ้าขับรถมาจากทางถนนสุขุมวิท พอเลี้ยวเข้าซอยเอกมัย ให้ชิดขวาไว้เพื่อเลี้ยวเข้าไปในลานจอดรถของร้านบ้านไร่กาแฟ แล้ววิ่งเข้าไปจอดที่ศูนย์โชว์รูมสุขุมวิทฮอนด้า ซึ่งมีที่จอดรถด้านหลังติดกับบ้านไร่กาแฟ แต่ถ้าอยากจะจอดรถที่ลานจอดรถหน้าร้านอาหารคุโรดะเลยก็ได้ พอเลี้ยวเข้าซอยเอกมัยให้ชิดซ้ายไว้

ถ้าขับรถเข้าเอกมัยมาจากทางถนนเพ็รชบุรี พอเกือบๆจะถึงถนนสุขุมวิท จะพบทางเข้าร้านอาหารคุโรดะอยู่ทางขวามือ ให้ขับชิดซ้ายเลยไปหน่อย ทางซ้ายมือจะพบทางเข้าลานจอดรถของร้านบ้านไร่กาแฟ

เอก
    Guest
    เรียน เพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    ผมเฝ้าติดตามการนัดหมายครั้งนี้ ตั้งแต่วันแรกที่คุณแดงเปิดประเด็น รอจนกระทั่งทราบวัน-เวลาที่แน่นอน แต่เป็นที่น่าเสียดายว่า ในวันดังกล่าว ผมไม่สามารถเข้าร่วมได้ (ผมมีกิจกรรม ต้องไปเชียงใหม่ตั้งแต่คืนวันที่ 17 และจะกลับถึงกรุงเทพฯ คืนวันที่ 20 กพ.)

สาเหตุที่ผมไม่ได้ส่งเสียงมาก่อนหน้านี้ เพราะรู้ตัวว่า ตลอดเดือนนี้และเดือนหน้า ผมมีกิจกรรมหลายอย่างแทบจะทุกเสาร์-อาทิตย์เลย ทั้งงานสอนบ้าง งานส่วนตัวบ้าง งานสังคมบ้าง (มีบางวันที่อาจจะว่าง แต่ก็ต้องรอยืนยันจากผู้นัดก่อน เพราะบางแห่งเขาจองวันผมมาประมาณว่า ถ้าไม่วันนี้..ก็ขอเป็นวันนี้ อะไรประมาณนั้น) ผมก็เลยยังยืนยันไม่ได้

ดังนั้น ผมจึงไม่เอาตัวเองเป็นตัวแปร สำหรับการนัดหมายของสมาชิกในครั้งนี้ ปล่อยให้เป็นความพร้อมของคนส่วนใหญ่จะดีกว่า ผมได้แต่อธิษฐานว่า ถ้าครั้งนี้ผมจะได้มาร่วมสังสรรค์ด้วย ก็ขอให้ลงตัวในวันที่ผมว่างทีเถอะ :wink: แฮะๆๆ สุดท้ายก็ยังไม่ใช่โอกาสของผม

อย่างไรก็ตาม เมื่อมีครั้งแรก มันต้องมีครั้งต่อๆ ไป บางทีเราอาจจะจัดเป็นกิจกรรมประจำเลยก็ได้ จะปีละครั้ง ครึ่งปีครั้ง หรือสามเดือนครั้ง ก็น่าจะมีการหารือกัน ในครั้งนี้แม้ผมจะไม่สะดวกที่จะมาร่วมด้วย อย่างไรก็ตาม ผมจะส่งใจมาร่วมด้วยครับ (บางทีอาจจะส่งเสียงโฟนอินเข้ามาก็ได้ ถ้ามีโอกาส) ขอให้การพบปะครั้งนี้ สร้างมิตรภาพดีๆ ให้กับพวกเราทุกคนนะครับ

สมเกียรติ
    Guest
    ขอบคุณครูเอกครับ ไว้โอกาสหน้าครับ :redface:

ลูกปลาน้อย
    Guest
    ส่วนผมไม่ชัวร์ครับ เพราะตอนนี้ ผมต้องเป็นตัวสำรอง Standby เพื่อสับเปลี่ยนกับพี่เื่พื่อน ๆ ที่ไปเปิดสาขาที่ลาวครับ :nonod:

zv735
    Guest
    สวัสดีครับอาจารย์สมเกียรติ และทุกท่าน
    ผมสนใจที่จะร่วมทานอาหารด้วยครับ
    ขอเรียนถามเพิ่มเติมเล็กน้อยนะครับ คือ
    ผมสามารถไปกับภรรยา และ ลูกสาววัย 3 ขวบได้หรือเปล่าครับ
    ถ้าไม่ได้ยังไง ผมสามารถไปคนเดียวได้ครับผม

ขอบพระคุณมากครับผม

สมเกียรติ
    Guest
    เชิญทั้งครอบครัวครับ :smile:

zv735
    Guest

ขอบพระคุณครับ

ขอบพระคุณครับ
    งั้น ผมขออนุญาตแจ้งร่วมงานเป็น ผู้ใหญ่2 เด็ก1 นะครับ

ขอบพระคุณครับผม

สมเกียรติ
    Guest

สรุปรายชื่อ

รายชื่อผู้ที่แจ้งว่าจะมาร่วมงาน
    คุณ อรวีร์
    คุณ dang_xx
    คุณ excel_fever กับแฟน
    คุณ pichartyapan
    คุณ gaka
    คุณ jojo
    คุณ BPhirarak
    คุณ narapat (อาจแวะมาทักทายหลังหนึ่งทุ่ม)
    คุณ zv735 กับแฟนและลูก
    ผม สมเกียรติ

สมาชิกที่สนใจ เชิญแจ้งเพิ่มได้อีกครับ

อรวีร์
    Guest

Smile

อรวีร์เพิ่มอีก 1
    รวมเป็น 2 ที่ค่ะ