เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอวิธีการสร้างปุ่มButton ในExcel2007

`BranD•Nam€`
    Guest

ขอวิธีการสร้างปุ่มButton ในExcel2007

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ทีครับ

มันทำยังไง หรอครับ

ผมเพิ่ง หัด ใช้ ครับ

ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

สมเกียรติ
    Guest
    1. ต้องเพิ่ม Ribbon ชื่อ Developer ก่อน โดยสั่ง Excel Options > Popular > กาช่อง Show Developer Tab
    2. บน Developer สั่ง Insert > Form Controls แล้วคลิกรูปปุ่ม Button

`BranD•Nam€`
    Guest
    ขอบคุณครับ