สำหรับแฟนๆที่ติดตามเนื้อหาบน Excel Expert Blog หลายคนสงสัยว่าเดี๋ยวนี้ผมหันหน้าไปทางสมาธิจนเลิกเขียนบทความ Excel ไปแล้วกระมัง เพราะช่วงหลังนี้ผมเขียนแต่เรื่องธรรมะ
(อ่านบันทึกการฝึกสมาธิของผม)

ขอเรียนว่า ผมกำลังรอให้ Excel 2010 ออกวางตลาด อยากให้หน้าตา Ribbon และชื่อคำสั่งใน Excel รุ่นใหม่เริ่มตายตัวก่อน ทุกวันนี้มีเนื้อหา Excel รุ่นใหม่ที่เขียนเสร็จแล้วแต่รอนำขึ้นเว็บนี้อีกนับร้อยเรื่อง สาเหตุที่ยังไม่นำขึ้นเว็บก็เพราะไม่อยากย้อนกลับมาแก้ไขเนื้อหาหรือรูปภาพหน้าจอ Excel ที่ใช้ประกอบในเนื้อหาอีก

ถ้ามีบทความแค่ไม่กี่หน้าก็คงแก้ไขไม่ยาก อย่างบทความบนเว็บนี้ผมเขียนไปแล้วก็ไม่อยากย้อนไปแก้ไข กะว่าเอาของใหม่ขึ้นบนเว็บดีกว่า บทความเก่ามันเยอะจนตามจดจำแก้ไขไม่ไหว