เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 15 of 15

Thread: แจกปฏิทิน 2553

สมเกียรติ
    Guest
    ถ้าต้องการแก้ไขข้อมูล สูตร หรือหน้าตาของปฏิทิน ให้ทำตามขั้นตอนนี้ครับ
    1. Tools > Protection > Unprotect Sheet ผมไม่ได้ใส่รหัสอะไรไว้
    2. Tools > Options > View > กาช่อง Row & column headers
    แก้เสร็จแล้วอย่าลืม สั่งย้อนกลับให้เป็นตามเดิมด้วย

vasu
    Guest
    ผมเข้าหน้า download ไม่ได้ครับ

สมเกียรติ
    Guest
    Quote Originally Posted by vasu View Post
    ผมเข้าหน้า download ไม่ได้ครับ
    หน้าที่ว่าอยู่ที่ไหนครับ ทำลิงก์มาดูกัน
    ถ้าเป็นแฟ้มปฏิทิน แค่คลิกที่ลิงก์ชื่อแฟ้มในกระทู้แรกก็ได้แฟ้มแล้วมิใช่หรือครับ :toetap05:

pracrafff
    Guest

แล้วถ้าต้องการ เปลี่ยนสีวัน

แบบต้องการเปลี่ยนสีวันเพิ่ม เช่ยวันหยุดใช้สีนี้ วันเกิดสีนี้ วันทำงานสีนี้ ต้องแก้สูตรตรงไหนค่ะ

Quote Originally Posted by สมเกียรติ View Post
    ถ้าต้องการแก้ไขข้อมูล สูตร หรือหน้าตาของปฏิทิน ให้ทำตามขั้นตอนนี้ครับ
    1. Tools > Protection > Unprotect Sheet ผมไม่ได้ใส่รหัสอะไรไว้
    2. Tools > Options > View > กาช่อง Row & column headers
    แก้เสร็จแล้วอย่าลืม สั่งย้อนกลับให้เป็นตามเดิมด้วย

สมเกียรติ
    Guest
    ผมใช้ Conditional Formatting เปลี่ยนสีตามเงื่อนไขครับ ให้กดปุ่ม F5 > Special > กาช่อง Conditional Format เพื่อค้นหาพื้นที่ที่ใช้คำสั่งนี้ไว้

ถ้าใช้ 2003 สามารถกำหนดสีให้เปลี่ยนได้เพียง 3 สีเท่านั้นครับ