เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 3 of 3

Thread: รายงานสรุปรายจ่ายในแต่ละเดือน

Fishoo
    Guest

รายงานสรุปรายจ่ายในแต่ละเดือน

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ พอดีมีปัญหาการใช้สูตร ผมต้องการผลค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน ของบริษัท A,B และ C ใน sheet Result ช่วยแนะนำสูตรด้วยครับ ผมลองใช้ SUMIF แต่ไม่ได้ผล เพราะว่า cretiria ระบุเป็นช่วงไม่ได้ ใช่ไหมครับ

Fishoo
    Guest
    แก้ไขแล้วครับ ขอโทษด้วยครับ ผมดูไม่ละเอียดเอง

สมเกียรติ
    Guest
    ขอบคุณครับที่แก้ไขชื่อแฟ้มทันใจดี ขอให้ใช้สูตร
    =SUMPRODUCT((MONTH(Date)=MONTH(C$2))*(YEAR(Date)=YEAR(C$2))*(Company=$B3)*Amount)