เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 4 of 4

Thread: ขอสอบถาม การรวมสูตรVLOOKUP มาแสดงในช่องเดียวครั

Supachai kaoliang
    Guest

ขอสอบถาม การรวมสูตรVLOOKUP มาแสดงในช่องเดียวครั

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ การใช้ VLOOKUP หลายเงื่อนไข มากำหนดเป็นเงือนไข เดียว

ทั้งนี้ผมได้ทดลองทำแล้วครับ ต้องแยกเป็นหลายเงื่อนไข ตามข้างล่างตารางครับ
    หากต้องการให้รวมเปน เงื่อนไข เดียว ผมต้องทำยังไงหรอครับ

จึงขอคำแนะนำจาก ทุกท่านครับ

vajaraphol
    Guest
    Quote Originally Posted by Supachai kaoliang View Post
    ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ การใช้ VLOOKUP หลายเงื่อนไข มากำหนดเป็นเงือนไข เดียว ครับ

ทั้งนี้ผมได้ทดลองทำแล้วครับ ต้องแยกเป็นหลายเงื่อนไข ตามข้างล่างตารางครับ
    หากต้องการให้รวมเปน เงื่อนไข เดียว ผมต้องทำยังไงหรอครับ

จึงขอคำแนะนำจาก ทุกท่านครับ
    แนบไฟล์มาดูกันดีดว่าครับ
    และแสดงคำตอบที่ต้องการมาด้วยครับ

ปล.เปลี่ยนข้อมูลส่วนตัวเช่นชื่อให้เป็นอย่างอื่นก่อนแนบด้วยครับ เช่น แทนด้วย นาย A

Supachai kaoliang
    Guest
    ขอบพระคุณครับ

ผมได้แก้ไข ข้อมูล แล้วแนบไฟล์ excel เรียบร้อยครับ

ขอทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ

vajaraphol
    Guest
    Quote Originally Posted by Supachai kaoliang View Post
    ขอบพระคุณครับ

ผมได้แก้ไข ข้อมูล แล้วแนบไฟล์ excel เรียบร้อยครับ

ขอทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ
    ผมยังไม่เข้าใจครับว่าต้องการทำอะไร