เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 3 of 3

Thread: ค้นหาข้อมูล เเล้วให้ข้อมูลเรียงลำดับ 1 2 3...

maxkared
    Guest

ค้นหาข้อมูล เเล้วให้ข้อมูลเรียงลำดับ 1 2 3...

สวัสดดีครับ
    ผมมีข้อมูลรายการวัสดุ ตำเเหน่ง ผมอยากจะค้นหาวัสดุจากรหัสวัสดุ เเล้วให้ข้อมูลที่ต้องการเเสดง ลำดับ รายการวัสดุ เเละตำเเหน่ง โดยเมื่อ กรอกรหัสวัสดุ อันใหม่เข้าไป ก็จะไปเรียงต่อจากข้อมูลอันเดิม

pichartyapan
    Guest
    Quote Originally Posted by maxkared View Post
    สวัสดดีครับ
    ผมมีข้อมูลรายการวัสดุ ตำเเหน่ง ผมอยากจะค้นหาวัสดุจากรหัสวัสดุ เเล้วให้ข้อมูลที่ต้องการเเสดง ลำดับ รายการวัสดุ เเละตำเเหน่ง โดยเมื่อ กรอกรหัสวัสดุ อันใหม่เข้าไป ก็จะไปเรียงต่อจากข้อมูลอันเดิม
    ยังไม่เข้าใจความต้องการครับ

ลองเล่าภาพรวมงานหน่อยครับ ว่างานนี้ต้องการทำอะไร
    ที่บอกว่าอยากทำแบบนี้ นั้น มันไม่เข้าใจงานครับ แนะนำไม่ถูก งง

ต้องการบันทึกฐานข้อมูลวัสดุใช่หรือไม่
    หรือต้องการเพียงการดึงข้อมูลขึ้นมาที่ชีทค้นหาวัสดุ เพื่อดูรายละเอียดเท่านั้น
    ต้องการงานอะไรครับ

maxkared
    Guest
    งานของผมเกี่ยวกับคลังวัสดุครับ คือว่า เมื่อพนักงานจะไปหาวัสดุ ก็ใช้โปรเเกรม excel หาตำเเหน่งวัสดุ โดยวัสดุจะมีหลายตัวครับ ถ้าใช้ Vlookup
    ก็สามารถหาตำเเหน่งได้เเค่อันเดียว พอหาวัสดุอันอื่น ตำเเหนน่งวัสดุอันเดิมก็จะหายไป ผมอยากให้ข้อมูลเดิมเเสดงไว้ เเล้วข้อมูลวัสดุที่หาตำเเหน่งอันใหม่ ก็มาเรียงต่อจากข้อมูลวัสดุตัวเเรกครับ