เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใช้ Subtotal แล้วมีเส้นตารางพร้อมกัน

171
    Guest

Question ใช้ Subtotal แล้วมีเส้นตารางพร้อมกัน

รบกวนสอบถามครับ ถ้าผมใช้ Subtotal แล้วอยากให้มีเส้นตารางหรือ Format ที่เรากำหนดแสดงพร้อมกัน ต้องทำอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

vajra
    Guest
    ตำแหน่ง Subtotal จะบอกว่าเป็นแถวสุดท้ายของตาราง จะต้องดูว่าถูกกำหนดว่าอย่างไรครับ
    ความกว้างของตารางจะตายตัวตามที่กำหนด แค่นี้ก็สามารถกำหนดการสร้างตารางได้แล้วครับ
    ทางที่ดีควรแนบไฟล์มาดูครับ

171
    Guest
    ผมแนบไฟล์มาให้แล้วครับ คือ ผมมีข้อมูลในลักษณะนี้อยู่หลายพันรายการ ต้องทำรายงานออกมาให้เป็นรูปแบบตามตัวอย่าง (เพื่อส่งขออนุมัติจากหน่วยงานราชการ) ผมจึงใช้ Subtotal แต่หากผมต้องมาใส่เส้นตารางหรือทำ Format ให้เหมือนตัวอย่างทุกๆ รายการ คิดว่าคงจะลำบากพอสมควร จึงรบกวนขอความช่วยเหลือด้วยครับ

vajra
    Guest
    Copy ออกไปวางก็ได้แล้วครับ

สมเกียรติ
    Guest
    Quote Originally Posted by 171 View Post
    รบกวนสอบถามครับ ถ้าผมใช้ Subtotal แล้วอยากให้มีเส้นตารางหรือ Format ที่เรากำหนดแสดงพร้อมกัน ต้องทำอย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ
    SubTotal หรือ Pivot ที่ได้จากคำสั่งบนเมนู จะไม่สร้าง format ตามใจคนใช้ให้หรอกครับ ต้องทำต่อเอง