เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Results 1 to 4 of 4

Thread: ใครบ้างหรืออะไรบ้างที่ทำให้คุณเครียดเวลาใช้ Excel

สมเกียรติ
    Guest

ใครบ้างหรืออะไรบ้างที่ทำให้คุณเครียดเวลาใช้ Excel

คุณรู้สึกเครียดไหมครับเมื่อต้องเปิดแฟ้ม Excel ขึ้นมาเพื่อสร้างงาน
    ใครบ้างหรืออะไรบ้างที่ทำให้คุณเครียดเวลาใช้ Excel

เลือกตอบได้หลายข้อครับ

gaka
    Guest
    ความเห็นส่วนตัวไม่เคยครับ

PichaiTC
    Guest
    ส่วนผมถ้าจะเครียด ก็จากความยากของเนื้องาน ไม่ได้เป็นเพราะ Excel
    กับหงุดหงิดเวลาไม่มี standard keyboard กับทำงานต่อจากคนอื่นที่ใช้ Excel แบบผิดๆ

มิตรภาพ
    Guest
    เมื่อ 2 ปีก่อน ผมไปเป็น QMR ให้กับอีกบริษัทหนึ่งของเจ้าของเดียวกัน ทำระบบผ่านเรียบร้อยแล้ว ขัดใจอยู่เรื่องเดียว คือตัวอย่างเอกสารต่างๆที่ผมต้องเอามาประยุกต์ให้เข้ากับบริษัทที่ผมทำระบบนั้น อาจารย์ท่านบันทึกมาเป็นเอ็กเซลก็จริง แต่ในชีทนั้นๆคือรูปภาพที่ paste ลงมาทั้งผืน ผมต้องมานั่งตีตารางใหม่ทุกรายการ เล่นเอาเครียดไปหลายวันเหมือนกัน

ส่วนเรื่องเครียดเล็กๆน้อยๆประจำวันก็คือ อยากจะสอนน้องๆพนักงานใจจะขาด (จะได้แบ่งเบางานกันได้บ้าง) พอเห็น match บ้าง index บ้าง บอกว่ายากเกิน ผมก็บอกว่าเอาน่า...เป็นของยากๆจะได้โต เขาบอกว่าขอโตเรื่องอื่นดีกว่า เรื่องนี้ยกให้หัวหน้า...เครียดครับ :nonod: