เพื่อมุ่งให้เกิดคุณภาพจากการอบรมสูงสุด Excel Expert Training ให้การอบรม Excel กลุ่มเล็กๆ ไม่เกิน 6 คนทุกคนสามารถเรียนรู้ Excel อย่างใกล้ชิด จะมาคนเดียวหรือมาเป็นกลุ่มแล้วนัดวันอบรมแบบส่วนตัวก็ได้ ผู้เข้าอบรมทุกคนสามารถติดตามเนื้อหาที่อบรมได้อย่างชัดเจนจากจอภาพด้านหน้าของตัวเอง
Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 22 of 22

Thread: คิดวันที่ถัดไป8วันใช้Workdayไม่ได้เพราะไม่หยุดเสาร

vajaraphol
    Guest
    สำหรับแนวทางที่คุณ TORNADIO ทำเป็นตารางสรุปวันหยุดไว้ทั้งปี
    ผมลองทำสูตรสำหรับช่วยในการนับวัน ได้สูตรข้างล่างนี้ครับ
    H15=H11+MAX(IF(COUNTBLANK(OFFSET(B1,MATCH(H11,A2:A366,0),0,ROW(A$1:A100),1))=H12,ROW(A$1:A100),"")) Ctrl+Shift+Enter

tornadio
    Guest

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by vajaraphol View Post
    สำหรับแนวทางที่คุณ TORNADIO ทำเป็นตารางสรุปวันหยุดไว้ทั้งปี
    ผมลองทำสูตรสำหรับช่วยในการนับวัน ได้สูตรข้างล่างนี้ครับ
    H15=H11+MAX(IF(COUNTBLANK(OFFSET(B1,MATCH(H11,A2:A366,0),0,ROW(A$1:A100),1))=H12,ROW(A$1:A100),"")) Ctrl+Shift+Enter

ขอบคุณมากเลยครับ เดียวลองเอาไปทดลองใช้เป็นอีกแนวทาง
    ฉัตรชัย ยงค์มาลย์วงศ์