กฏกติกาของฟอรัม : แจ้งชื่อและนามสกุลจริงในการสมัครสมาชิก--ตั้งชื่อกระทู้ให้ตรงกับปัญหาที่ถาม--เขียนอธิบายคำถามทั้งในตัวกระทู้และในแฟ้มแนบให้ละเอียด--ห้ามใช้คำว่า อ่ะ คับ หรือคำผวน หรือคำที่ไม่มีในพจนานุกรมไทย--โปรดตั้งชื่อแฟ้มให้สื่อถึงปัญหาที่ถาม--อย่าระบุชื่อให้คนใดคนหนึ่งเป็นผู้ตอบ--งดให้ความร่วมมือหรือช่วยตอบคำถาม กระทู้ที่ละเมิดกฏกติกาของฟอรัม
Results 1 to 7 of 7

Thread: การทำตารางสอนของพะนักงานครู

Job
    ศึกษาธิการ
    Version
    Excel 2007 และ Windows xp
    Post Thanks / Like

Default การทำตารางสอนของพะนักงานครู

เรียน ท่าน อาจารย์ และสมาชิกที่รู้ทุกๆท่านครับ ผมติดปัญหากานทำตารางสอนของพะนักงานครูครับ ชึ่งทุกปีต้องทำเป็น 2-3 ทิดจิ่งแล้วครับ ผมอยากทราบว่าใครแด่มีการชับชอนพะนักงานเข้าสอนแบบง่าย และสะดวก ขอแนะนำด้วยได้ไม่ครับ
    จากผม Butex จาก สปปลาวครับ

Excel Expert Volunteer excel_fever's Avatar
    Job
    เจ้าหน้าที่พิทักษ์ทรัพย์ (ยาม)
    Version
    Excel 2010/windows 8
    Blog Entries
    9

Quote Originally Posted by Butex View Post
    เรียน ท่าน อาจารย์ และสมาชิกที่รู้ทุกๆท่านครับ ผมติดปัญหากานทำตารางสอนของพะนักงานครูครับ ชึ่งทุกปีต้องทำเป็น 2-3 ทิดจิ่งแล้วครับ ผมอยากทราบว่าใครแด่มีการชับชอนพะนักงานเข้าสอนแบบง่าย และสะดวก ขอแนะนำด้วยได้ไม่ครับ
    จากผม Butex จาก สปปลาวครับ
    คือผมไม่เข้าใจสองคำนี้จริง ๆ ครับ

Job
    ศึกษาธิการ
    Version

Quote Originally Posted by excel_fever View Post
    คือผมไม่เข้าใจสองคำนี้จริง ๆ ครับ
    2-3 weeks ค่อยสมบูน
    ชับชอน แบ่งพะนักงานเข้าสอนในแต่ละห้องเรียนครับ
    ขอบคุณท่านมากครับ ที่ให้คำชี้แนะครับ

Excel Expert Volunteer PichaiTC's Avatar
    Job
    SW Project Manager, Process Consultant
    Version
    Excel 2010 / Windows7

ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ
    รบกวนให้ตัวอย่างข้อมูลมาด้วยจะดีกว่านะครับ

Job
    ศึกษาธิการ
    Version

Quote Originally Posted by PichaiTC View Post
    ยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามครับ
    รบกวนให้ตัวอย่างข้อมูลมาด้วยจะดีกว่านะครับ
    ที่จิงผมอยากได้ โปรแกรมจัดตารางสอนใน Excel ครับ

Excel Expert Volunteer เอก's Avatar
    ลาดกระบัง กรุงเทพฯ
    Job
    ธุรกิจส่วนตัว อาจารย์พิเศษ วิทยากร ที่ปรึกษาองค์กร นักเขียน "ขออนุญาตไม่ทำไฟล์ตัวอย่าง สำหรับคำถามที่ไม่แนบไฟล์ตัวอย่าง"
    Version
    Excel 2003/2007/2010/2013/OpenOffice/LibreOffice and Windows XP/Windows 7

Quote Originally Posted by Butex View Post
    ที่จิงผมอยากได้ โปรแกรมจัดตารางสอนใน Excel ครับ
    ลองไป download มาใช้เองก็แล้วกันครับ ผมไม่เคยใช้ แต่หามาจาก Google
    http://software.thaiware.com/6773-โป...e_Creator.html

Job
    ศึกษาธิการ
    Version

Quote Originally Posted by เอก View Post
    ลองไป download มาใช้เองก็แล้วกันครับ ผมไม่เคยใช้ แต่หามาจาก Google
    http://software.thaiware.com/6773-โปรแกรม_จัดตารางสอน_อย่างง่าย_Easy_Time_Table_Creator.html
    ขอบคุณท่านมากครับที่ให้การชี้แนะครั้งนี้ครับ
    จากผม วังวู สปปลาว