กฏกติกาของฟอรัม : แจ้งชื่อและนามสกุลจริงในการสมัครสมาชิก--ตั้งชื่อกระทู้ให้ตรงกับปัญหาที่ถาม--เขียนอธิบายคำถามทั้งในตัวกระทู้และในแฟ้มแนบให้ละเอียด--ห้ามใช้คำว่า อ่ะ คับ หรือคำผวน หรือคำที่ไม่มีในพจนานุกรมไทย--โปรดตั้งชื่อแฟ้มให้สื่อถึงปัญหาที่ถาม--อย่าระบุชื่อให้คนใดคนหนึ่งเป็นผู้ตอบ--งดให้ความร่วมมือหรือช่วยตอบคำถาม กระทู้ที่ละเมิดกฏกติกาของฟอรัม
Results 1 to 7 of 7

Thread: การขึ้น Don't Send

sumos's Avatar
    Job
    บัญชี
    Version
    xp

Icon5 การขึ้น Don't Send

เรียน ทุกท่าน

ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหาในการเปิด file excel แล้วขึ้น Don't Send (data ที่เราเปิดมาจะไม่มีข้อมูลที่เรา link ไว้อยู่เลย) ซึ่งเป็น file ในการ Link formula บ้างค่ะ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และมีแนวทางแก้ไขหรือไม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Excel Expert Volunteer pichartyapan's Avatar
    Boots Retail, สำนักงานใหญ่, Bkk.
    Job
    Retail Excellence Manager job func: Budget planning and allocation for each branch. Incentive scheme planning and evaluation for incentive payment. Routine and Ad-hoc sales analysis.
    Version
    Excel 2003-2007/Window vista & 2007

Quote Originally Posted by sumos View Post

ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหาในการเปิด file excel แล้วขึ้น Don't Send (data ที่เราเปิดมาจะไม่มีข้อมูลที่เรา link ไว้อยู่เลย) ซึ่งเป็น file ในการ Link formula บ้างค่ะ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และมีแนวทางแก้ไขหรือไม่ค่ะ

ขึ้นตรงไหน แบบไหน เป็น text box หรือ เป็น message box หรือ ที่ formula bar หรือ ที่ cell แล้วมีคำสั่ง หรือมีอะไรให้ทำต่อหรือไม่ครับ ลองcapture หน้าจอมาให้ดูหน่อยซิครับ

ลองกด alt+F11 ดูครับ ว่ามีการเขียนโค้ดอะไรไว้หรือไม่

Excel Expert Volunteer excel_fever's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา
    Job
    ว่างงาน
    Version
    Excel 2010/windows 8
    Blog Entries
    9

ขอเดาว่าเป็น
    Send Error Report
    แล้วกด Don't send

Job
    บัญชี
    Version
    xp

Quote Originally Posted by excel_fever View Post
    ขอเดาว่าเป็น
    Send Error Report
    แล้วกด Don't send
    ตัวอย่างตาม file แนบค่ะ

Job
    บัญชี
    Version
    xp

Quote Originally Posted by sumos View Post
    ตัวอย่างตาม file แนบค่ะ

ขออภัยค่ะ แนบ file มาให้ใหม่แล้วค่ะ

Excel Expert Volunteer pichartyapan's Avatar
    Boots Retail, สำนักงานใหญ่, Bkk.
    Job
    Retail Excellence Manager job func: Budget planning and allocation for each branch. Incentive scheme planning and evaluation for incentive payment. Routine and Ad-hoc sales analysis.
    Version
    Excel 2003-2007/Window vista & 2007

ขออภัยค่ะ แนบ file มาให้ใหม่แล้วค่ะ
    ไม่มีไฟล์แนบมาเลยครับ

Job
    บัญชี
    Version
    xp

Quote Originally Posted by pichartyapan View Post
    ไม่มีไฟล์แนบมาเลยครับ
    แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ จะทำอย่างไรดี....ขอบคุณมากค่ะ