กฏกติกาของฟอรัม : แจ้งชื่อและนามสกุลจริงในการสมัครสมาชิก--ตั้งชื่อกระทู้ให้ตรงกับปัญหาที่ถาม--เขียนอธิบายคำถามทั้งในตัวกระทู้และในแฟ้มแนบให้ละเอียด--ห้ามใช้คำว่า อ่ะ คับ หรือคำผวน หรือคำที่ไม่มีในพจนานุกรมไทย--โปรดตั้งชื่อแฟ้มให้สื่อถึงปัญหาที่ถาม--อย่าระบุชื่อให้คนใดคนหนึ่งเป็นผู้ตอบ--งดให้ความร่วมมือหรือช่วยตอบคำถาม กระทู้ที่ละเมิดกฏกติกาของฟอรัม
Results 1 to 5 of 5

Thread: อยากทราบวิธีสร้างตาราง Sudoku

Excel Expert Volunteer zv735's Avatar
    Job
    ด้านสต๊อกสินค้า
    Version
    Excel 2003 Windows XP
    Blog Entries
    1

Default อยากทราบวิธีสร้างตาราง Sudoku

อยากทราบวิธีสร้างตาราง Sudoku ครับ
    ผมลองทำดูแล้วครับ แต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    เพราะเป็นรูปแบบตายตัวมากเกินไปครับ
    ท่านใดมีวิธีดีดี ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับผม
    Last edited by zv735; 27 Mar 2008 at 11:31.

Excel Expert Volunteer zv735's Avatar
    Job
    Version
    1

Default ใช้ VBA ก็ได้นะครับ

ใช้ VBA ก็ได้นะครับ
    ผมอยากได้หลายหลายแนวความคิดนะครับ

ขอบพระคุณมากมากครับผม

Excel Expert Volunteer gaka's Avatar
    Job
    ผู้ทำบัญชีและผู้สอบบัญชีรับอนุญาต Acc Info System
    Version
    Excel 2003, 2010 / Windows XP Pro / Win7
    12

แสดงว่ามีโอกาสเกิด บรรทัดว่าง ๆ ไม่มีตัวเลขกำกับ หรือเปล่าครับ (สีเหลือง) อยากรู้ด้วยคน แต่ไม่เคยเล่นหนะครับ

Excel Expert Volunteer เอก's Avatar
    ลาดกระบัง กรุงเทพฯ
    Job
    ธุรกิจส่วนตัว อาจารย์พิเศษ วิทยากร ที่ปรึกษาองค์กร นักเขียน "ขออนุญาตไม่ทำไฟล์ตัวอย่าง สำหรับคำถามที่ไม่แนบไฟล์ตัวอย่าง"
    Version
    Excel 2003/2007/2010/2013/OpenOffice/LibreOffice and Windows XP/Windows 7

เมื่อสองปีก่อน (นานแล้วนะเนี่ย) คุณอรวีร์เคยสร้างตาราง Sudoku แล้วมาให้พวกเราได้ลองเอามาเล่น ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ดาวน์โหลดมาเล่น แต่เล่นมาสองปีแล้ว ยังไม่จบตารางเลย อิอิ :D

โชคดีที่ผมยังมีไฟล์นี้อยู่ ก็ขออัพโหลดกลับมาให้เพื่อนๆ ได้ลองเล่น หรือลองศึกษาวิธีการของคุณอรวีร์ครับ

Job
    Version
    1

Default ขอบคุณ คุณเอก มากมากครับผม

ขอบคุณ คุณเอก มากมากครับผม

ได้อีกแนวความคิดแล้ว

แต่หลักการในการ Generate ตาราง ยังงงอยู่เลยครับ
    ต้องแกะ Code ดู ไม่รู้จะสามารถหรือเปล่า :p

ขอบคุณมากมากครับผม