กฏกติกาของฟอรัม : แจ้งชื่อและนามสกุลจริงในการสมัครสมาชิก--ตั้งชื่อกระทู้ให้ตรงกับปัญหาที่ถาม--เขียนอธิบายคำถามทั้งในตัวกระทู้และในแฟ้มแนบให้ละเอียด--ห้ามใช้คำว่า อ่ะ คับ หรือคำผวน หรือคำที่ไม่มีในพจนานุกรมไทย--โปรดตั้งชื่อแฟ้มให้สื่อถึงปัญหาที่ถาม--อย่าระบุชื่อให้คนใดคนหนึ่งเป็นผู้ตอบ--งดให้ความร่วมมือหรือช่วยตอบคำถาม กระทู้ที่ละเมิดกฏกติกาของฟอรัม
Results 1 to 3 of 3

Thread: ใส่ภาพคลิปเคลื่อนไหว

กลุ่มคนช่างถาม
    Phakanong Bangkok
    Job
    Accounting
    Version
    Excel ?? Windows ??

Default ใส่ภาพคลิปเคลื่อนไหว

สวัสดีค่ะอาจารย์ทุกท่าน
    EXCEL สามารถใส่ไฟล์ภาพเคลื่อนไหว เช่น ไฟล์ประเภทคลิปอารต์ANIMATION ลงไปและให้เคลื่อนไหวได้ หรือไม่ค่ะ มีวิธีทำอย่างไรค่ะ

Excel Expert Volunteer มิตรภาพ's Avatar
    Job
    ดูแลระบบ, ใช้ VBA ช่วยงานในสำนักงาน(บัญชี/รถขนส่ง)
    Version
    Excel2003/Windows2003, XP
    Blog Entries
    3

ภาพแบบ gif ผมลองแล้วไม่สามารถเคลื่อนไหวตามต้นฉบับได้ แต่สามารถใช้ภาพแบบ flash ได้ครับ ลองอ่านที่ครูเอกเขียนไว้ที่นี่ครับผม (ขออนุญาตแนะนำเป็นลิ้งก์นะครับ)

http://www.bloggang.com/viewdiary.ph...oup=3&gblog=12

กลุ่มคนช่างถาม
    Phakanong Bangkok
    Job
    Accounting
    Version
    Excel ?? Windows ??

ขอบพระคุณมากค่ะ ที่กรุณาชี้แนะ